![](https://cwie.vu.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/328330359_766391241732887_7614732579057708143_n-2-1024x683.jpg)
“วันที่ 2 กุมภาพันธ์ 2566” อาจารย์ ดร.ณัฐวัฒม์ วงษ์ชวลิตกุล อธิการบดี มหาวิทยาลัยวงษ์ชวลิตกุล และอาจารย์ณัฎฐนันท์ ศรัณย์มงคล ผู้อำนวยการวิทยาลัยเทคโนโลยีช่างกลพณิชยการนครราชสีมา ได้ร่วมลงนามในพิธีลงนามบันทึกข้อตกลงความร่วมมือ เพื่อจัดการเรียนการสอนระบบทวิภาคีและเพื่อสนับสนุนการจัดการสหกิจศึกษาเชิงบูรณาการกับการทำงาน โดยร่วมมือกับสถานประกอบการทั้ง 6 แห่ง ดังนี้
-บริษัท เชิดชัย ออโต้เฮ้าส์ จํากัด
-บริษัท เอ็มจี อนันตภัณฑ์ ออโตเซลส์ จํากัด
-บริษัท เอกสหกรุ๊ป จํากัด
-บริษัท นครราชสีมา ฮอนด้าออโตโมบิล จํากัด
-โรงแรม เซนเตอร์ พอยต์ เทอร์มินอล 21 โคราช
โดยมีวัตถุประสงค์ เพื่อเปิดโอกาสให้นักศึกษาบูรณาการ การเรียนรู้กับการทำงาน พัฒนาความรู้ ทักษะร่วมกันในการฝึกประสบการณ์ ภายใต้การถ่ายทอดความรู้จากสถานการณ์จริง มุ่งสร้างให้นักศึกษามีความรู้ที่ตรงกับความต้องการของสถานประกอบการและตลาดแรงงาน
![](https://cwie.vu.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/327924113_1625704871231380_8874236400740385319_n-3-1024x683.jpg)
![](https://cwie.vu.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/328247172_751841963037066_4911997966848389084_n-2-1024x683.jpg)
![](https://cwie.vu.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/328133266_959370481712776_2768844252267051827_n-3.jpg)